Nhằm nâng cao nhận thức và đề cao trách nhiệm của toàn xã hội, tích cực phối hợp các ngành, đoàn thể trong các hoạt động tuyên truyền nhân dân tích cực tham gia phong trào Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc góp phần giữ vững, ổn định chính trị, ngăn chặn, đẩy lùi các loại tội phạm và tệ nạn xã hội trên địa bàn phường.
Tối ngày 01/8/2022, Ủy ban nhân dân Phường 4 phối hợp cùng Đoàn Thanh niên Phường 4, BCH Công an Phường 4, Ủy ban MTTQ và các Đoàn thể Phường 4 tổ chức tập huấn Luật phòng, chống ma túy và Luật phòng, chống mua bán người.
Tham dự có: Đồng chí Phạm Thái Sơn – ĐUV- PCT Ủy ban Nhân dân Phường 4; Đồng chí Nguyễn Thị Hoàng Yến - PCT Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Phường 4; Đồng chí Đỗ Quốc Phụng - PBT Đoàn Thanh niên Phường 4 cùng Trưởng, phó các đoàn thể phường. Báo cáo viên là ông Trần Văn Út – Đội Trưởng đội phòng, chống ma túy Quận 8.
Buổi tập huấn đã thu hút 81 lượt người tham dự. Qua buổi tập huấn giúp đoàn viên, hội viên, phụ nữ, thanh niên và nhân dân tích cực tham gia công tác đấu tranh phòng, chống các loại tội phạm và tệ nạn xã hội. Góp phần tạo sự chuyển biến mạnh mẽ trên các lĩnh vực phòng, chống tệ nạn ma túy, mua bán người và phòng chống tội phạm.
Quốc Phụng – UBND Phường 4